[hỏi] Cách Bố Trí Vị Trí Các File Code Trong Một Project Web ?

Thảo luận trong 'PHP & MYSQL' bắt đầu bởi WhyFive, 12/8/14.

1. WhyFive

WhyFive Mới tham gia

Chào các bạn, mình có vấn đề này khá băn khoăn là các bạn cho mình hỏi là hiện nay có 1 chuẩn hay có 1 khuyến cáo nào dành cho việc bố trí vị trí cũng như bố cục cho các file và thư mục của 1 project lập trình web hay các file source code 1 trang web cụ thể không ? hay là ai muốn bố trí các file code sao thì bố trí hay là thông thường xu hướng hiện nay thường sắp đặt như thế nào ? mình hỏi nhắm mục đích để nếu có khuôn mẫu nào đó thì theo còn không thì đại số đông hiện nay làm sao thì mình theo nấy, vì các bạn cũng đã biết rồi đấy, 1 project, hay sản phẩm web hoàn thiện và chuyên nghiệp nào thì yếu tố nội dung hay hình thức nào cũng là quan trọng.
    Cụ thề là dạng như thế này: các file css nên để chung vào 1 thư mục tên gì đó vd thư mục tên css hay style? các file javascript, jquery để chung vào 1 thư mục vd thư mục tên js ? file hình ảnh nên chung vào 1 thư mục tên images ? cac file thuộc phần đăng ký, đăng nhập, đang xuất để chung vào 1 thư mục tên dangnhap hay dangky gì đó ? các file liên quan đến database để riêng vào 1 thư mục như admin hay include ? và cuối cùng là các file code chính có nên dồn vào chung 1 thư mục giả dụ tên là site hay include không ? Hình dưới đây là 1 ví dụ về toàn bộ file và thư mục của 1 project lập trình web, chỉ là ví dụ thôi nhé.
    Vậy xin anh em chia sẻ kinh nghiệm lập trình cũng như xu hướng hiện giờ về vấn đề này, xin cám ơn mọi người.

2. thaiabm

thaiabm Mới tham gia

Thông tin có ích, cảm ơn bạn đã chia sẻ bài viết nhé, chúc vui vẻ !

comments powered by Disqus