SEO Opage Giúp Em Về Viết Lại Url Và Tối Ưu Tốc Độ Tải Web Với Ạ!

Thảo luận trong 'Tối ưu công cụ tìm kiếm' bắt đầu bởi Cuong ha, 29/11/13.

1. Cuong ha

Cuong ha Mới tham gia

Chào các bác, em đang tập tành làm cái web để bán hàng online, nhưng có nhiều vấn đề còn khá xa với khả năng mò mẫm của em.
    Cái web của em dùng joomla 2.6.6 kết hợp với viturmart 2 mà nghe chừng tốc độ load của nó như rùa bò, ấy, em dùng host của Tenten.vn nói chung nó cũng chưa đựoc chuẩn lắm nhưng không đến nỗi chậm như hiện tại:
    Vậy em lên đây nhờ các bác giúp đỡ, bác nào xem giúp em tối ưu tốc độ load và viết lại url giúp em với ạ, em sẽ hậu tạ các bác ạ.
    yahoo của em, có bác nào rảnh giúp đựơc em bác pm em với nha: ha_cuong_2006
    web của em: shopteentoday . com

2. TomyTran

TomyTran Marketing & Founder Staff Member

Dùng LazyLoad đi.

3. Mũ Bảo Hiểm An Trần

Mũ Bảo Hiểm An Trần Mới tham gia

Các bác đi trước có cái ứng dụng nào giảm dung lượng hình ảnh trước khi upload lên host không ạ. Coi bộ hình em nó kéo web chậm quá

Hồ Bảo Nguyên thích bài này.
  4. Hồ Bảo Nguyên

Hồ Bảo Nguyên Rất tâm huyết

Bạn nói đúng vấn đề rồi đấy.
    Vấn đề hình ảnh là vấn đề dễ xử lý nhất và cũng là vấn đề hay bị bỏ qua.
    Hình ảnh nên xử lý: cách đơn giản đối với hình ảnh jpg thì dùng Paint của window: thay đổi kích thước phù hợp nên <800*600 và lưu lại. Kích thước sẽ tiết kiệm được nhiều. Kích thước hinh ảnh từ vài MB xuống <100kB.
    Đối với phần soft tự động resize có thể dùng : http://www.fookes.com/ezthumbs/
    http://dropresize.en.softonic.com/

....

5. phamtienduc

phamtienduc Rất tâm huyết

photoshop với tổ hợp phím ctrl+shift+alt+s
    chọn jpg giảm xuống khoảng 40%
    và click on save

Chúc thành công

6. intelprotin4

intelprotin4 Rất tích cực

không bằng gì là bạn tự code láy giao diện và tự tối ưu css,đây mới là jooomla còn nếu là magento nó còn là bìa toán cần hơn bao giờ hết

Cuong ha thích bài này.
  7. TomyTran

TomyTran Marketing & Founder Staff Member

Hoặc tìm Google theo từ khóa: "online image resizer free"

Mũ Bảo Hiểm An Trần thích bài này.
  8. Cuong ha

Cuong ha Mới tham gia

Vấn đề là
    Bác nói hay nhưng vấn đề là có phải ai cũng tụ code được đâu bác. Như tụi em lắm ghép được cái web cho nó chạy đã là "THẤY MÌNH SIÊU LẮM RỒI"
    Cũng không dám đòi hỏi với cái trình của mình, vì thế mà nhờ các bác chỉ giúp, mà thực sự không phải ngoài ăn săn đâu bác, nếu có thể các bác hướng dẫn cụ thể chút cho bọn em được học hỏi với ạ.
    => Trước tiên nhờ các bác chỉ giúp em các rút ngắn URL với ạ, cụ thể là bỏ đoạn ngày tháng trong url đối với viturmart, bác thư mục và sản phẩm trong viturmart toàn bị có thêm một đoạn ngày tháng vậy...
    Mong được chỉ giáo ạ!

9. pktaynguyen

pktaynguyen Rất tích cực

vào trang chủ bằng chrom rồi ấn f12 xem lại phần tải xuống thì sẽ biết đc cái nào load chậm thôi, hình ảnh thì chọn kích cỡ phù hợp rồi nén lại dạng gzip vì phần lớn các hosting đều hổ trợ dạng này, tối ưu hóa code nữa, bạn nên vào từng file và xóa hết tất cả các chú thích và code không cần thiết( nội dung trong phần // hoặc /*) xóa hết các module, component và plugin không dùng đến, làm đc như vậy hiệu quả sẽ khiến bạn ngạc nhiên ấy !

comments powered by Disqus