Giải pháp cho bạn trẻ thất nghiệp, chưa biết đi về đâu!

Thảo luận trong 'Mua bán & rao vặt tổng hợp' bắt đầu bởi huonggiangbk686, 22/12/16.

1. huonggiangbk686

huonggiangbk686 Mới tham gia

Chào mọi người, mình là Tuấn năm nay mình 26 tuổi.Mình muốn chia sẻ với các bạn về suy nghĩ của mình, mong rằng sẽ giúp các bạn định hướng tốt hơn trong thời gian tới. Bản thân mình cũng xuất thân là 1 một học viên Trung tâm dạy nghề mà ra (mình theo học lớp Điện lạnh). Ban đầu mình được người thân giới thiệu theo học, ngỡ tưởng ra trường đào tạo hệ chính quy nên ban đầu mình rất chán muốn nghỉ học nhưng được chính các thầy và trung tâm chia sẻ mình đã hiểu ra rằng tấm bằng không quan trong bằng chính cái kinh nghiệm làm việc, đặc biệt khi đó lại là ngành về sửa chữa – kỹ thuật đòi hỏi phải có tay nghề. Sau khi kết thúc khóa học mình được Trung tâm giới thiệu luôn việc làm không phải bỏ thời gian đi từng nơi xin việc). Điều mình muốn nói là thay vì đổ lỗi cho số phận, đổ lỗi cho những nơi không nhận các bạn vào làm, thay vì tự ty với tấm bằng của mình, các bạn hãy trao dồi thêm kiến thức về lĩnh vực mà mình đang theo, hoặc bình tĩnh suy nghĩ để tìm ra một ngành mới phù hợp với mình hơn để bắt đầu lại. Chưa bao giờ là muộn nếu ta thực sự muốn thay đổi. Hãy nâng cao năng lực bản thân. Nếu bản thân mình thực sự có năng lực thì đừng sợ người khác không nhận ra điều đó. Đừng vội chán nản khi các bạn còn đang rất trẻ, nó chưa thể quyết định các bạn sẽ nghèo khó hay không giúp ích được gì cho gia đình. Nhân tiện đây mình cũng giới thiệu cho các bạn Trung tâm dạy nghề mình từng theo học
    Trung tâm dạy nghề Bách Khoa
    Địa chỉ: số 61/295 Bạch Mai- Hai Bà Trưng – Hà Nội

comments powered by Disqus