Giá Thiết Kế Web Joomla

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi Lê Đình Nam, 24/10/12.

1. tuansale247

tuansale247 Mới tham gia

Ông bạn này chắc mới đi làm rồi :)) cty ng ta làm trò thôi chác ông it bên đó ăn dây hay thế nào thôi kiếm thêm là bt mà bạn

Lê Đình Nam thích bài này.
  2. Nghia712

Nghia712 Rất tích cực

Giá chat quá nhỉ? Bạn đưa link lên cho mọi người học hỏi đi. Có mất gì đâu? Biết đâu lại câu View càng tốt cho site của bạn

3. Lê Đình Nam

Lê Đình Nam Rất tích cực

Vâng em mới ra trường đi làm được mấy tháng...nên chưa hiểu chuyện hậu trường lắm:)

4. daiduong47

daiduong47 Moderator Staff Member

Cũng bình thường, không đẹp cho lắm, nhưng những site như này chỉ dưới 20T thôi gì mà tận 45T =))

5. Lê Đình Nam

Lê Đình Nam Rất tích cực

cai nay lam bag joomla ma ban...cung co~ tien chuc trieu co ah ban?

6. daiduong47

Joomla thì cũng là code, cũng là do anh em coder phát triển ra, nếu mà làm đường hoàng thì site này tầm trên dưới 10 triệu bạn ạ.
    Đơn giản người ta làm còn có bảo trì, bảo hành cho website, rồi nhiều dịch vụ nữa, đằng này mấy ông nhà ta toàn đi hack code về, chỉnh sửa, không thì dùng bản null... còn chưa kể bán xong đánh trống bỏ dùi, dịch vụ chẳng đâu ra đâu. Nói thật anh em coder dạo này bị coi rẻ mạt quá. Làm một website họ nghĩ dễ như đi chợ vậy, thực tình họ đang sống trên mồ hôi nước mắt người khác.
    Còn nữa, tiền không nhiều thì làm sao thuê được trụ sở, mặt bằng, làm sao trả lương cho nhận viên được.

7. Lê Đình Nam

Lê Đình Nam Rất tích cực

Banj nói đúng đấy...nhưng mà vấn đề là ở chỗ nhiều công ty họ cũng hack code bán giá trên trời( Việt Nam di tắt đón đầu là đấy)
    Tớ tham khảo mấy nơi ban Theme nước ngoài họ bàn giá rất rẻ...chỉ tầm 1tr là cùng...hiệu ứng thì lung linh chuyên nghiệp

8. daiduong47

Vậy là bạn lại nghĩ sớm quá bạn ạ, bạn nên biết để bán được với giá 1 T, họ đã mất bao nhiêu công để xây dựng ra cái thương hiệu cho mình không, cứ nói như joomlart chẳng hạn, không cần đi đâu xa, ngày xưa lúc mới ra joomla mình nghĩ họ cũng mất khá nhiều thời gian và đầu óc để xây dựng , thậm chí làm không công rất nhiều là đắng khác vậy mới có ngày hôm nay, nói chung là công họ bỏ ra từ trước chứ không thể tính 1T/1 tem được.

9. Lê Đình Nam

Lê Đình Nam Rất tích cực

Minh cũng biết sơ sài về code. Mình hiểu để làm ra một cái theme cùi cùi cũng là cả một quá trình học hỏi và thời gian chứ chưa nói đến những web hiệu ừng phức tạp...nào là jquery, css, css3, html5....mình hiểu công sức của anh em code bỏ ra... nhưng đứng về phương diện khách hàng khío sánh 2 sản phẩm có chất lượng tương đương mà giá là trời vực....không nói đâu xa có rất nhiều anh em trên diễn đàn có thể chia sẽ các theme miễn phí rất đẹp và chỉ cần edit cá nhân hóa một chút là có một web rất riêng...khách hàng không quan tâm bạn làm cách nào để làm ra trang web cho họ( bạn có thể tự code rất vất vả nhưng bạn cũng hoàn toàn có thể edit) khách hàng không xăm soi bạn điều đó...họ chỉ quan tâm đến sản phẩm mình nhận được như thế nào mà thôi.!Nois riêng với trường hợp web công ty mình chăng hạn...hiệu ứng không có menu đa cấp, các khung modul thì sơ sài, slide anh thì đơn giản...mà cái giá như vậy thì đứng về phía khách hàng họ sẽ cảm thấy không được tôn trọng...cũng may là công ty cũng không để ý đến cái giá này là đắt hay rẻ vì cơ bản họ cũng không biết về lĩnh vực này...

daiduong47 thích bài này.
  10. bunbo195

bunbo195 Rất nhiệt tình

há há!í bác Tomy hay đó^^

11. Lê Đình Nam

Lê Đình Nam Rất tích cực

Rất cám ơn mọi người đã comment thực sự là mỗi topic mình lập ra mà được comment thì không còn gì hạnh phúc hơn. ngày trước em cũng làm website nhưng là wordpress giờ em muốn chuyển qua joomla học hỏi thêm :) tất nhiên là mong muốn của em chỉ là biết một chút thôi! hi mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ trong thời gian tới! Cám ơn Add và mọi người diễn đàn thực sự rất thú vị...

12. daiduong47

Vậy rất mời chào bạn đến với joomlaViet :D

13. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

45tr 1 cái website, nếu nói ko biết gì về web thì lại càng đáng cưới, ko lẽ cả 1 cái công ty mà ko ai biết đi hỏi tham khảo xung quanh, đúng là, lòng tin bị đánh mất khi nghe người quen :))

14. Lê Đình Nam

Lê Đình Nam Rất tích cực

Rất cám ơn mọi người đã comment thực sự là mỗi topic mình lập ra mà được comment thì không còn gì hạnh phúc hơn. ngày trước em cũng làm website nhưng là wordpress giờ em muốn chuyển qua joomla học hỏi thêm :) tất nhiên là mong muốn của em chỉ là biết một chút thôi! hi mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ trong thời gian tới! Cám ơn Add và mọi người diễn đàn thực sự rất thú vị...

15. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

tình hình là cũng nên cho ae biết để còn tính, chứ đường hoàng công ty tk web nào mà chơi quả ác thế, họ coi cả công ty bạn ko biết gì chắc, làm j thì làm những quá vậy thì ko nên chơi mấy bác tk đó nữa, làm ăn ko có lâu dài rồi
    P/S: bác chỉ vứt cái title lên diễn đàn này chắc 1 chai cũng ối người múc

16. vanqui

vanqui Rất tích cực

website giá từ 1000 đến 2000 usd phải có đây phải có đầy đủ yếu tố sau đây

thứ nhất : Phải có tính sáng tạo mạnh về mỹ thuật và độc quyền về sản phẩm trí tuệ đó
    thứ hai : extensions phải toàn bản quyền
    thứ ba : có tính đột phá cao trong code để cho sản phẩm hoàn thiện theo yêu cầu của khách hàng (ví dụ khách yêu cầu của joomla thôi,không áp dụng cho các open soure khác nhé ) :77.jpg:
    đó là những gì kinh nghiệm tôi làm thôi,các đồng môn đừng ném gạch em nha,hihi

17. Nguyễn Dũng

Nguyễn Dũng Rất tích cực

Trung bình giá thiết kế cho Joomla là từ 15tr trở lên, đổi lại, người sử dụng có khả năng linh động trong quản lý website. Khâu đào tạo sử dụng và hỗ trợ dịch vụ khá quan trọng.

Nếu muốn rẻ hơn thì có thể chọn Opencart, hoặc một giải pháp đơn giản để thay thế.

18. vanqui

vanqui Rất tích cực

cái gì nó cũng có cái giá của nó ,2tr cũng có người làm vì template và extensions người ta lấy trên mạng ,mà ở trên mạng thì ko đảm bảo chất lượng về bảo mật đâu nhé bạn,lúc đó thì không biết 2tr bỏ ra là rẻ hay đắt nữa.

daiduong47 thích bài này.
  19. congtucom

congtucom Mới tham gia

Trước tiên xin chúc mừng đồng nghiệp đã chăn đc con gà béo. Anh em cũng phải nên học hỏi nhé! chuyện làm được giá cao hay không là do trình độ chém gió chứ không phải trình độ làm web, chứ web này mà gặp ông gì phát giá 500k ở trên thì được trả 1 củ là đã sung sướng lắm rồi.:cool: keke. Hi vọng sau vụ này anh em cộng đồng Joomla làm gương học hỏi, đẩy giá web lên thì diễn đàn sẽ có nhiều thành viên giàu lắm đó.

TomyTran thích bài này.
  20. Nguyễn Sơn Ca

Nguyễn Sơn Ca Lão già làng. Staff Member

Thiết kế miễn phí => Chỉ lấy tiền Hosting & Domain (Server PA)
    Xong cho đặt cái Banner 200x200 - Close :D

vinhtruong and Lê Đình Nam like this.
comments powered by Disqus