Gì Mình Không Thấy Installation

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi vanthom, 27/8/14.

1. rebel123

rebel123 Rất nhiệt tình

Nếu bạn có sẳn link để tải code đó thì bạn cứ việc paste link vô bài đăng được mà.Diễn đàn chỉ bỏ chức năng gửi file đính kèm thôi chứ đâu cấm add link vào bài đăng đâu mà bạn ngại.Bạn dán thẳng vào bài đăng hoặc phía trên thanh công cụ soạn thảo có biểu tượng hình mắc xích có dấu+ màu xanh đó,bạn bấm vào đó rồi dán link vô.

2. vanthom

vanthom Mới tham gia

khi mình up link thì có lỗi sao

Có lỗi sau sảy xa với yêu cầu của bạn:
    You must have at least 20 posts to post link.

3. rebel123

rebel123 Rất nhiệt tình

Bạn cứ paste link bình thường nhưng bỏ bớt tiền tố http:// đi là được mà.Nhưng mà joomla thì mình mới cài được nha.

4. vanthom

vanthom Mới tham gia

links vẫn báo lỗi

tải từ diễn đàn

sinhvienit.net
    mình không biết có phải mã nguồn joomla không

Last edited: 9/9/14
  5. vanthom

vanthom Mới tham gia

tìm

từ khóa
    code ca cuoc bong da

6. vanthom

vanthom Mới tham gia

mình tò mò nên mới biết bạn đừng nghỉ mình mê cá độ nhé thanks

7. rebel123

rebel123 Rất nhiệt tình

Tìm hiểu càng nhiều mã nguồn thì càng tốt chứ có sao! cái nầy là code WordPress bạn ạ!mình chưa thâm nhập vào lỉnh vực WordPress nhưng cũng đang định nghiên cứu,đễ rảnh rỗi mình sẽ tìm cách cài xem sao,mình nghĩ không khó lắm đâu,trước đó mình cũng có cài mã nguồn MyBB thấy cơ bản các mã nguồn cài cũng tương tự như nhau thôi.Khi nào được thì mình share lại cách thức cho bạn nha.

8. rebel123

rebel123 Rất nhiệt tình

Mình cài được roài, bây giờ mình bận đi làm ca đêm, đễ mai mình chỉ cho nha!.

9. rebel123

rebel123 Rất nhiệt tình

Thực ra mình không thích WordPress cho lắm vì mã nguồn nầy chỉ thích hợp làm blog cá nhân nên mình cũng không mặn nghiên cứu về nó lắm.Vì bạn cần nên mình chỉ tìm hiểu sơ cách cài cổ điển giống như cài joomla cho bạn.Bây giờ bạn làm theo cách sao để cài.
    Bước 1: Tạo mới 1 database có tên là WordPress trên loclshost sao đó tiến hành import file m88vietcom_m88viet_2011-03-28_18-37.sql vào database mới tạo.
    Bước 2: Đổi URL
    Bạn mở databasse WordPress, click vào chữ wp_option.Một bảng mới hiện ra, ở phần option_name, bạn tìm hàng nào có chữ siteurl rồi click chọn biểu tượng cây bút chì như hình mình khoanh tròn để tiến hành sửa lại site url.Ở trang tiếp theo, bạn xóa dòng http://m88viet.com đi và thay thế bằng url là http://localhost/WordPress/
    Xong các bạn nhấn nút Go để lưu lại.
    Bước 3: Tiến hành cấu hình lại file wp-config.php.Bạn tìm file wp-config.php trong folder WordPress mở file đó lên, ở dòng 22 , 24 ,và 27 bạn sẽ thấy đoạn code sau:

define('DB_USER', 'Sinhviennet.net');

/** MySQL database password */
    define('DB_PASSWORD', 'Sinhviennet.net');

/** MySQL hostname */
    define('DB_HOST', 'localhost');

sửa mấy thông số màu đỏ giống như cách sửa file configuration.php của joomla.
    Xong bỏ folder WordPress vào localhost của bạn và truy cập website mới cài theo đường dẩn sau:
    http://localhost/WordPress/

Cái code nầy chắc bị nhiều lổi chạy è ạch nên nó mới share thoải mái cho mọi người, mà nó cũng không cho pass để mình đăng nhập vào admin, mà có cho cũng không vào được vì đường dẫn http://localhost/WordPress/wp-admin/ cũng không mở được.

Last edited: 10/9/14
  10. vanthom

vanthom Mới tham gia

mình đã làm theo hướng thì báo lỗi
    Error establishing a database connection

11. vanthom

vanthom Mới tham gia

lỉnh vực WordPress
    và joomla
    loại nào tốt hơn
    bạn cho mình chúc ý kiến thanks

12. rebel123

rebel123 Rất nhiệt tình

Error establishing a database connection lổi nầy là do bạn sửa cái file wp-config.php không đúng.Bạn chú ý 2 đoạn mã nầy:

define('DB_USER', 'Sinhviennet.net');

Nếu localhost không đòi hỏi đăng nhập thì
    define('DB_USER', 'Sinhviennet.net'); bạn sửa lại thành define('DB_USER', 'root');
    và define('DB_USER', 'Sinhviennet.net'); sửa lại thành define('DB_USER', '');

Nếu localhost có đăng nhập mổi khi vào phpmyadmin thì bạn sửa nhóm từ màu xanh là admin và màu đỏ là pass đăng nhập phpmyadmin trên localhost của bạn.

Chọn Joomla hay WordPress còn tuỳ vào mục đích và khả năng tuỳ biến của bạn đối với từng loại mã nguồn bạn ạ!

Nếu bạn muốn tạo ra một website thuộc loại phức tạp như cổng thông tin hoặc các website thương mại điện tử.v.v...Và bạn có khả năng thích ứng với độ tuỳ biến cao và phức tạp thì Joomla là sự lựa chọn tốt nhất. Joomla được thiết kế rất cơ bản để phục vụ các chức năng lớn và chặt chẽ. Bạn có thể dễ dàng thiết lập ngày hết hạn bài viết, ví dụ, hoặc tên tác giả, ngày kích hoạt, và các cấu hình khác. Nói cách khác, bạn có rất nhiều quyền lực theo ý của bạn với Joomla, đặc biệt là trong phần trang quản trị trang web của bạn, nơi bạn có thể trở nên chóng mặt với các tùy chọn bạn đang trình bày.Cấu trúc của Joomla có thể phức tạp ngay cả đối với các nhà phát triển web. Do bộ tính năng phong phú có sẵn với Joomla, bạn có thể xem xét một số hướng dẫn để giúp bạn dễ dàng hơn trong công việc. Như bạn thấy đó,Joomla cũng có điểm mạnh và điểm yếu nằm trong sự phức tạp của nó.
    WordPress thì được thiết kế chủ yếu cho việc phát triển các blog và có ưu điểm thiết kế rất thân thiện với người dùng ( có nghĩa là dể sử dụng và không quá phức tạp như joomla )và làm việc như một hệ thống blog cơ bản. Tương tự như Joomla, bạn có thể cập nhật nó mà không cần bất kỳ kiến thức về html. Nó rất dễ dàng để tạo ra bài viết và các trang, và thông qua các plugin, bạn có thể thêm một số bộ tính năng và chức năng tương tự như Joomla.Giao diện WordPress có ưu điễm dễ hiểu. Lợi thế của WordPress nằm trong sự đơn giản của nó và khả năng thích ứng của nó trong sử dụng hoặc làm một trang web thông thường hay một blog, hỗ trợ rất tốt cho SEO.
    Các Plugin dành cho WordPress đa số hoàn toàn miễn phí.Còn joomla thì chỉ có một số miển phí và một số Plugin & mod pro bạn phải xin tiền vợ để mua mới có được.

13. rebel123

rebel123 Rất nhiệt tình

À! mình quên cái nầy nên xảy ra lổi Error establishing a database connection
    trong file wp-config.php
    ở hàng số 19 còn đoạn code quan trọng quên nói bạn sửa lại.
    define('DB_NAME', 'm88vietcom_m88viet');
    sửa lại thành
    define('DB_NAME', 'WordPress');
    Lổi Error establishing a database connection là từ đây mà ra.

14. cuong030

cuong030 Mới tham gia

mình cũng làm được rồi

15. rebel123

rebel123 Rất nhiệt tình

Xạo...!!!o_O

16. vanthom

vanthom Mới tham gia

mình không có dùng mật khẩu
    mình đã làm lại rồi nhưng vẫn báo lỗi

---------------

* @package WordPress
    */

// ** MySQL settings - You can get this info from your web host ** //
    /** The name of the database for WordPress */

/** MySQL database username */
    define('DB_USER', 'WordPress');

/** MySQL hostname */
    define('DB_HOST', 'localhost');

/** Database Charset to use in creating database tables. */
    define('DB_CHARSET', 'utf8');

/** The Database Collate type. Don't change this if in doubt. */
    define('DB_COLLATE', '');

/**#@+

======================================

mình sao chỗ nào vậy
    bạn chỉ lỗi cho mình với thanks

17. rebel123

rebel123 Rất nhiệt tình

Vầy mới đúng nè!

/** MySQL database username */define('DB_USER', 'root');

/** MySQL database password */define('DB_PASSWORD', '');

18. vanthom

vanthom Mới tham gia

mình sữa như thế này,nhưng sao vẫn còn lỗi

/** MySQL database username */
    define('DB_USER', 'root');

define('DB_PASSWORD', '');

19. rebel123

rebel123 Rất nhiệt tình

Bạn lấy cái file wp-config.php của mình bỏ vào folder WordPress của bạn xem sao.Localhost của mình cũng không có pass, kg cần đăng nhập như của bạn, chắc là được.Ở bước import database bạn có nhớ làm bước đổi site url như mình nói không?

20. vanthom

vanthom Mới tham gia

cám ơn bạn
    ------------
    mình thấy code này
    khó sữa hơn
    jomla nữa :78:

comments powered by Disqus
: joomla 2.5