{Giúp với} Component Hỏi - Đáp Cho Joomla 2.5

Thảo luận trong 'Tìm theo yêu cầu' bắt đầu bởi nhuvayday, 20/12/12.

1. nhuvayday

nhuvayday Mới tham gia

Chào mọi người, mình đang làm 1 trang web có menu Hỏi - Đáp.
    Mọi người ai có component nào về hỏi - đáp thì send cho mình với, component này có thể cho phép khách hàng đặt câu hỏi khi xem, mình đang dùng 1 comnent thấy cũng tạm xài được, nhưng không có cái để đặt câu hỏi.
    Cảm ơn các bạn nhiều!

2. tranngochien89

tranngochien89 Joomla devlopmet

3. thanhvuk01

thanhvuk01 Rất tích cực

hiện tại thì mình biết một số com như: phoca guestbook, kunena, và EasyDiscuss. Ban tham khảo xem có thể sử dụng được cái nào phù hợp!

4. nhuvayday

nhuvayday Mới tham gia

Com freestyle_faqs-1.9.1.1332-j25.zip này mình đang dùng, nó chỉ có hiển thị câu hỏi - trả lời thôi, còn phần đặt câu hỏi thì không có, đây là hình ảnh của nó:
    Sẵn tiện đây các bạn cho mình hỏi cách gởi mail bằng SMTP sử dụng tài khoản webmail của host, host của mình không hỗ trợ hàm mail của php và sử dụng tài khoản gmail.

Mấy com này mình dùng thử rồi, không có cái nào phù hợp cả, mình chỉ muốn hiển thị câu hỏi - đáp và form đặt câu hỏi đơn giản như hình trên thôi.
    Cảm ơn các bạn đã góp ý.

5. tranngochien89

Bạn có thể dùng phoca guestbook
    Demo bằng phoca guestbook (phần trả lời trong trang quản trị) của mình tại đây http://fob.vn/vi/hoi-dap.html . Nhưng mặc định không được như vậy phải fix & code lại!

Các file đính kèm:

6. nhuvayday

nhuvayday Mới tham gia

bạn có thể hướng dẫn mình code lại được không, mình cũng code lại com Freestyle FAQs nhưng còn gà quá nên vẫn chưa chạy được.

7. tranngochien89

muốn đẹp, muốn đúng ý mình thì fix tương đối là nhiều ah, fix lại trong trang quản trị nữa
    Ý tưởng & cách làm của mình là: Chỉnh tiêu đề thành câu hỏi, nội dung thành trả lời, phần câu hỏi mặc định của Guestbook là text phải chỉnh lại là textarea!

comments powered by Disqus