{Giúp với} Cơ sở dữ liệu cho website tạo bằng Joomla

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi uyên phạm, 20/2/16.

1. uyên phạm

uyên phạm Mới tham gia

Mình có BTL tạo 1 website bằng Joomla! . Đề tài của mình là tạo 1 web về du lịch. người dùng khi đăng kí thành viên sẽ có thể đăng bài, bình luận ở bài viết của người khác. Mình chưa hình dung được cơ sở dữ liệu của bài toán này. Bạn nào giúp đỡ mình với ạ?

2. tuanthuaan

tuanthuaan -:- JoomCi -JCi -:-

Chào bạn,
    - Hiện nay việc xây dựng website bằng joomla trở nên dễ dàng hơn do có rất nhiều extension hỗ trợ và cộng đồng joomla lớn mạnh.
    - Xây dựng website du lịch khó ở chỗ là bạn tìm được component booking hoặc xây dựng nó thôi chứ chức năng "đăng kí thành viên sẽ có thể đăng bài, bình luận ở bài viết của người khác" thì joomla có sẵn bạn nhé vì vậy bạn chẳng cần hình dung csdl làm gì, trừ khi bạn muốn tự xây dựng component tương ứng. Topic này thuộc mục Joomla 1.5, nếu bạn thực hiện thì nên xây dựng trên Joomla 3.x
    + Thành viên có thể đăng bài viết: thì bạn phân quyền thôi (cái này joomla đã cung cấp sẵn)
    + Bình luận bài viết: thì bạn có thể cài thêm component, com_jcomments chẳng hạn.
    Chúc bạn thành công!

uyên phạm thích bài này.
  3. uyên phạm

uyên phạm Mới tham gia

Cám ơn bạn nhiều nhé! :D
    bạn cho mình hỏi thêm là: mình chỉ tìm thấy trong joomla module đăng nhập còn phần đăng kí thì mình phải code PHP đúng không ạ? bạn chỉ mình phần này với? :D

4. tuanthuaan

tuanthuaan -:- JoomCi -JCi -:-

Chào bạn,
    Joomla đã cung cấp đầy đủ bạn nhé!
    Trong trường hợp của bạn, bạn nói là module đăng nhập không có phần đăng ký là không phải không có mà do bạn chưa bật nó lên. Trong quản trị administrator bạn vào menu Users -> Manage sau đó nhìn qua góc bên phải có nút Options, bạn click vào và thiết lập Allow User Registration là Yes.
    Ngoài ra, bạn có thể tạo một menu riêng về Đăng ký bằng cách: khi tạo mới menu bạn chọn Menu Item Type là Users - > Registration Form
    Chúc bạn thành công!

5. buinguyenthanhhoai

buinguyenthanhhoai Mới tham gia

đúng bài rồi đấy :D

6. le van toan

le van toan Mới tham gia

quá chuẩn

comments powered by Disqus