chỗ chèn thẻ html webmaster tool trong joomla

Thảo luận trong 'CSS & HTML' bắt đầu bởi hjr4m3kj, 25/9/14.

1. hjr4m3kj

hjr4m3kj Mới tham gia

các bác cho em hỏi: web công ty em đang dùng joomla bản 1.5.26 mà bên làm web cho cty mình bảo là đã khóa css và teamplate để nhằm mục đích bảo mật. em mới vào quản trị trang này thì tìm ko ra chỗ chèn thẻ html của webmaster tool vào trang web để quản trị mà tìm mãi ko ra ạ. bác nào giúp em xử lí với ạ.
    1. làm sao để mở css và teamplate
    2. chỗ chèn html webmaster để quản trị web
    3. cho em hỏi sao lại ko đăng nhập đc analytics nó cứ bắt up date ạ.
    bác nào giúp mình với*Cry**Cry*

2. tamphap195

tamphap195 Rất tích cực

Bạn biết sử dụng ftp zilla không?up lên host cũng được.Hoặc chèn vào file <meta trong file index.php hoặc header.php là được

3. hjr4m3kj

hjr4m3kj Mới tham gia

em chỉ quản trị nó thông qua cái domain thôi ạ.làm gì có file index ạ, fpt zilla em chưa nghe thấy bao giờ ạ.còn cách nào khác ko ạ

4. tamphap195

tamphap195 Rất tích cực

Bạn quản trị thì phải có cả quản trị hosting chứ,muốn làm chủ web trên google webmaster thì phải có 2 cách :
    1.chèn thẻ meta vào file index.php hay header.php cái này phụ thuộc vào tem bạn đang dùng.Để chèn cái này bạn phải dùng file zilla hay cute ftp để connect tới host để tìm code trong thư mục template
    2.Dùng file .html được google cung cấp,sau đó upload lên host theo đường dẫn mà google cần xác minh.

Làm theo cách nào cũng được,nếu không làm được thì pm cho mình qua skype phapnguyen195 nhưng trước hết phải hỏi quản trị hosting nhé,ko là bó tay

comments powered by Disqus