{Giúp với} Chia sẻ 10 công cụ giúp bạn tối ưu Onpage Hiệu quả nhân tiện cho em hỏi chút nữa ạ.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi homiweb, 22/12/15.

1. homiweb

homiweb Mới tham gia

Mình (em)...sinh viên kinh tế mới ra trường được nhận vào công ty thiết kế web Homiweb. Giờ tìm hiểu về SEO. đọc được các bài viết của cao nhân thấy bài này hay chia sẻ cho mọi người. Nhân cái tiện mọi người cho em hỏi là khi em kiểm tra google webmaster tool em cập nhật sitemap lên có 21 link nhưng chỉ có 6 link được chỉ mục. Sau đó em qua bên phần Index nó lại báo ko có lập chỉ mục. Mọi người nhận xét cho em về vấn đề này với ạ

1. Ubersuggest

Ubersuggest sử dụng các "Gợi ý" dữ liệu từ Google và những người khác. Một công cụ tuyệt vời cho việc phát triển cụm từ đuôi dài.

2. Convert Word Documents to Clean HTML

Thay đổi nội dung sang Word để còn link là một công cụ chuyển đổi miễn phí cho các tài liệu được tạo ra trong Microsoft Word, Writer, và phần mềm xử lý văn bản khác.

3. Wordstream

Một công cụ miễn phí nhưng chất lượng không hề thua kém những sản phẩm có phí trên thị trường. Wordsteam có thể phân tích từ khóa và cung cấp hàng ngàn ý tưởng từ khóa được lấy trong cơ sở dữ liệu rất lớn từ hơn một nghìn tỷ tìm kiếm độc nhất.

4. Xenu's Link Sleuth

Xenu Link Sleuth là một máy tính dựa trên phần mềm để kiểm tra những liên kết của website bị phá. Nó thực hiện xác nhận liên kết của văn bản, khung, hình ảnh, bản đồ hình ảnh địa phương, và nguồn gốc.

5. Robots.txt Generator

Công việc tối ưu file robots.txt trong SEO Onpage sẽ trở nên dễ dàng hơn nếu có sự giúp đỡ của tiện ích phần mềm Robots.txt Generator.

6. Robots.txt Checker

7. Keyword Eye Basic

Nếu bạn muốn tìm một công cụ để gợi ý từ khóa hình ảnh thì Keyword Eye Basic sẽ là trợ thủ đắc lực cho bạn bởi khả năng hoạt động cực tốt và riêng biệt.

8. Anchor Text Over Optimization Tool

Anchor Text Over Optimization Tool giúp ta tối ưu các từ khóa Anchor Text đưa ra những nội dung không giống nhau. Các từ khóa có khả năng tối ưu hơn được xem xét và đánh dấu bằng tay.

9. YouTube Keyword Tool

Đây cũng là một công cụ không thể thiếu khi SEO từ khóa trên Youtube. Youtube Keyword Tool chắc chắn cũng quá quen thuộc với những ai đang kiếm tiền Youtube

10. Copyscape

Để tránh bị thuật toán Google Panda phạt, bạn nên sử dụng phần mềm Copyscape để kiểm tra văn bản miễn phí. Phần mềm này cho phép bạn nhập một URL để phát hiện việc trùng lặp nội dung giúp xác minh rằng nội dung của bạn có phải là bản gốc.

Robots.txt Checker là một "xác nhận" rằng sẽ phân tích cú pháp của một tập tin robots.txt để xác minh định dạng là hợp lệ.

comments powered by Disqus