{Giúp với} Cần Phán Xét Lỗi Do Ai

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi tunglamthinh, 25/9/13.

1. tunglamthinh

tunglamthinh Mới tham gia

Web mình đot nhien bi loi khong the hien thi duoc hinh anh, tat ca hinh anh kem bai viet deu duoc to dow ve may va up len bang tay,
    Đùng 1 cái tat ca các bai viet có bai hien thi co bai bi loi, web cty thue dich vu thiet ke, khi alo qua ben thiet ke web thi nguoi ta doi loi cho ben măt bão, còn măt bao thi lai nói loi lap trinh khi thiet ke, nho cac pro kiem tra xem giup minh, ai dung ai sai de minh biet duong xu ly phan minh.
    web : tunglamthinh.com
    thanks cac pro

2. phamtienduc

phamtienduc Rất tâm huyết

thuê công ty nào mà cùi thế ! joomla 1.5 nó sắp thành đồ bỏ đi rồi !

duymanhaptech thích bài này.
  3. time_out

time_out Rất nhiệt tình

lỗi do code thôi bạn ơi, mắt bảo xưa giờ dùng tôi thấy nó khá tốt cho joomla, giá cả nó hơi cao hơn người ta, nhưng dịch vụ nó chu đáo vô cùng :D

duymanhaptech and TomyTran like this.
  4. time_out

time_out Rất nhiệt tình

Thánh phán câu nghe xanh rờn rờn

TomyTran thích bài này.
  5. TomyTran

TomyTran Marketing & Founder Staff Member

"Thánh" chém gió như thần ;)

huỳnh anh duy and time_out like this.
  6. tunglamthinh

Bac Mat Bao thi bao dua user de kiem tra, kiem tra song 2 bac ko tim ra loi zo ai, bac thiet ke web thi noi 1 kiu, bac mat bao noi 1 kiu, gio to danh botay. Gio up bai moi trong admin, up bai song to " Ap Dung" nhung F5 thi phai mat gan 5phut sau bai moi hien thi tren site

7. tunglamthinh

Cai nay to chua tien noi ra vi chua phan quyet duoc loi do ai, neu sai anh huong den cty nguoi ta lam pro oi

8. time_out

time_out Rất nhiệt tình

thế là do nó bật cache trong web nên mới bị trình trang này thím à, tắt cache đi là dc

9. chymbymbyp

chymbymbyp Rất nhiệt tình

dùng plugin auto clear cache coi

10. meoit

meoit Rất tích cực

Chào bạn,

Mình đã xem qua trang web của bạn. Thấy 1 vài hình ảnh bài viết không hiển thị. Khi click vào hình ảnh đó thì nó không tồn tại trên web của bạn.

Bạn xem nhé:
    Ảnh tồn tại có địa chỉ: http://tunglamthinh.com/images/stories/k2.jpg hay http://tunglamthinh.com/images/stories/h.jpg

Ảnh không tồn tại có địa chỉ: http://tunglamthinh.com/images/5501.jpg hay http://tunglamthinh.com/images/karaoke gia dinh.jpg

Nguyên nhân thì chắc bạn đã rõ.
    - Thứ 1: Lỗi sai địa chỉ ảnh. Khắc phục bằng cách kiểm tra lại link ảnh bằng 1 trình FTP client chẳng hạn.
    - Thứ 2: Khi đặt tên ảnh bạn phải viết liền nhau hoặc có dấu gạch ngang như (-) hay ( _ ). Bạn không được đặt tên cách ra bởi khoảng trắng như vậy. Nó sẽ lỗi ngay trên trình duyệt khi bạn SEF link.

Chúc bạn sớm khắc phục sự cố.

tunglamthinh thích bài này.
  11. tunglamthinh

Giờ mình đang dùng phiên bản 1.5, mình muôn nâng cap len 2.5 minh goi qua cty thiet ke web thi co tra loi la : neu nang cap len 2.5 thi se lam anh huong toi bo cuc hien tai cua site ( anh huong toi bai viet, hinh anh...) nguoi ta tra loi zay dung hay sai cac pro

12. joomla

joomla OMG Staff Member

Nâng cấp lên joomla 2.5 có thể dữ nguyên bài viết, hình ảnh, còn giao diện thì có thể thay đổi hoặc dữ nguyên thì tùy vào bên thiết kế của bạn. Cũng tới lúc thay đổi giao diện đc rồi

13. bunbo195

bunbo195 Rất nhiệt tình

Ngta ta nói củng đúng. những module 1.5 nếu khi bạn nâng cấp lên 2.5 sẻ bị lỗi nêu bạn nâng cấp các module đó thì k sao ^^

14. tunglamthinh

web to moi thue thiet ke chua dc 1 thang, gio yeu cau may bac ay nang cap len ho, mà may bac ay nói du moi ly do va ket thuc băng cau : ko dc dau em oi, ton thoi gian cua tui anh lam.
    Cách lam viec nay la to hiu roi day

15. tunglamthinh

Chac phai tu minh len google search tu minh may mo và nâng câp, cho may bac ay chac jomla len toi 10. roi

16. bunbo195

bunbo195 Rất nhiệt tình

Yêu cầu của bác pro quá, nâng cấp lên chắc sẻ phát sinh lỗi, khác nào edit lại mọi thứ, đâu phải chỉ cần bật/tắt là được. web of bác dẵ chuẩn rồi giờ nâng cập mệt à ^^

TomyTran thích bài này.
  17. nguyenhoang999

nguyenhoang999 Mới tham gia

ừm, phiên bản 1.5 và 2.5 có cấu trúc khác nhau, ngay cả setup cũng định dạng khác nhau mừ, có thể update lên dc, nhưng phải thuộc Pro :D, Chắc trogn diễn đàn cũng có mấy pro đó

18. joomla

joomla OMG Staff Member

Việc thực hiện nâng cấp là việc cần thiết vì nhiều phần mở rộng mới ko còn hỗ trợ joomla 1.5. Cái đáng tiếc là bạn chọn joomla 1.5 để làm từ cách đó hơn 1 tháng. Nếu bạn bỏ thêm chi phí chắc họ sẽ đồng ý nâng cấp cho bạn thôi

TomyTran thích bài này.
  19. time_out

time_out Rất nhiệt tình

chủ thớt mún nâng cấp vì lý do gì ? nhĩ, chỉ mún bằng người ta vì version à ?

20. zobibobo

zobibobo Rất nhiệt tình

Bác nói hay phết :D có khi chủ thớt muốn bằng bạn bằng bè ở khoản version.
    Chung qui lại từ đầu tới cuối mình thấy vấn đề thế này.
    Việc lúc đầu lỗi do bên nào thì giờ đã giải quyết, nhưng thường nếu lỗi trên do 3 bên, do bên thiết kế, do bên bạn, do bên hosting. :D
    Còn việc nâng cấp lên giờ cũng ko thể trách cứ vs cty thiết kế được, giờ ngồi lại bàn bạc rồi nói họ gửi thêm phí hay gì đó là ok, nói chung giờ nâng cấp lên nguyên trạng giống như trang hiện tại cũng đơn giản vì nhìn sơ qua cũng ko có module gì rắc rối hay nhiều.

Tóm lại nếu bạn muốn update version để hưởng ứng phiên bản mới cũng ok nhưng chắc phải mất phí, còn ko để vầy chạy cũng ok rồi.
    Các hình ảnh sản phẩm bác save optimal lại cho gọn nhẹ & tối ưu code cũng run như ai :D
    Chúc bác & site bác hoạt động trơn tru mà ko dùng tới bất cứ thiết bị bôi trơn nào khác :D

time_out thích bài này.
comments powered by Disqus