{cần Giúp Đỡ} Web Chạy Được 24h Là Lại Bị Lỗi Không Vào Được.

Thảo luận trong 'Thương mại điện tử - (Shop)' bắt đầu bởi kudikid, 21/12/12.

1. kudikid

kudikid Rất tích cực

haizzz, tự học thì chắc mình ko có khả năng, nên mới kiếm trung tâm học, mình cũng tìm hiểu chút ít nên đang tính đăng ký học lập trình php với mysql trước rồi sau đó theo học lập trình joomla nên đang kiếm trung tâm nào dạy cả 2 học luôn cho tiện, hồi trước bạn học ở đâu? Đi làm lâu chưa?

2. laptop123.vn

laptop123.vn Rất tích cực

bạn crack chua đúng, vào file hepper mà crack

kudikid thích bài này.
  3. kudikid

kudikid Rất tích cực

bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể dc ko? mình làm ko dc, tks bạn

4. laptop123.vn

crack themplete này nè các bạn, mình đã thử thành công.
    1. mở file này trong thư mục templates templates/it_theshop/icetools/default.php
    2. Mình xóa toàn bộ dòng code: eval(gzinflate(base64_decode('80jNyclXyFTPVU...... hJTc5PSU0BAA=='))); ở file default.php và page đoạn code này vào
    JHTML::_('behavior.framework', true);require_once JPATH_ROOT . "/templates/" . $this->template . '/icetools/helper.php';$app = JFactory::getApplication();$templateparams = $app->getTemplate(true)->params;$logo = $this->params->get('logo');

Sau đó các bạn save lại (nhớ tuyệt đối không thay đổi số thứ tự của dòng nhé, toàn bộ đoạn code mới giữ trên 1 dòng 17 mặc định nếu bạn đang mở bằng dreamwe)
    Không cần xóa file help, site chạy bình thường
    chúc thành công

kudikid thích bài này.
  5. laptop123.vn

nhớ like nha

kudikid thích bài này.
  6. kudikid

kudikid Rất tích cực

Mình làm dc rồi bạn, cảm ơn nhiều, nhưng còn 1 lỗi khác, mình cứ nhấp vào sản phẩm thì nó nhảy sang trang Leweb2.com, bạn biết cách khắc phục thì giúp mình với nhé

7. holdmyhand

holdmyhand Mới tham gia

thử tắt bớt một số module, plugins
    có lẽ host của c hạn chế k hỗ trợ hết

8. ngaymoi08

ngaymoi08 Mới tham gia

Bạn đã Chmod thư mục cache về 777 chưa? Bạn thử làm thế xem

9. mrzuong

mrzuong Mới tham gia

bạn thử tắt chế độ nén gzip đi xem, hồi trước mình cũng bị ý chang, tắt gzip đi là ok :)

10. huỳnh anh duy

huỳnh anh duy Rất nhiệt tình

Chào bạn muốn học lập trình joomla giỏi đơn giản là tự học. các video trên mạng cũng nhiều mà đâu cần phải tới trung tâm làm gì cho mắc công vào đó rồi lại muốn ra. Mình từ chưa biết gì về joomla nhưng tới giờ cũng có thể nói gần thành chuyên gia rồi(Sau khi khắc phục điểm yếu hj). Muốn học joomla trước tiên học template tức là học cắt photoshop ra html-->template joomla. Sau vài tuần ngâm cứu là bạn rành. Kế tiếp học custom module ->Viết module. còn những phần khác cứ thế mà tiếp diễn. Mình nghĩ quá trình học này có thể dài hơn so với học trong lớp nhưng ngược lại kiến thức vững hơn khi bạn học trong lớp.(Chú ý: Cái này đòi hỏi sự kiên trì của bạn).
    -Còn template của bạn thì bạn dùng COM backup lại lúc lỗi rồi đem về local chạy và bật hết Error lên. Lúc đó có thể nó báo bạn ngày và tìm đường tắt plugin bị lỗi Hoặc lỗi do template.

Chúc bạn thành công!

11. laotuongkd

laotuongkd Rất tích cực

Chuyển hosting đi bạn ah

comments powered by Disqus
: joomla 2.5