Các Bác Làm Seo Cùng Thảo Luận Nhé !

Thảo luận trong 'Tối ưu công cụ tìm kiếm' bắt đầu bởi phuongminhduy, 12/5/13.

1. phuongminhduy

phuongminhduy Mới tham gia

Vấn đề thẻ H1 và H2 của Joomla là 1 vấn đề nan giải ! Vì sao ? Vì thẻ H1 của Joomla không thể thay đổi thành thẻ H2 khi xem content ! Theo hiểu biết đến nay của mình ! Có bác nào giải quyết được vấn đề như thế này thì giúp e nhé !
    Ví dụ : Lúc view trang chủ thì thẻ H1 là tên trang web của chúng ta.
    Khi xem content thì thẻ H1 là title của bài viết !
    Có bác đã hướng dẫn vào html com_content trong teamplate để thay đổi, nhưng khi thay đổi nhu thế thì content sẽ có 2 thẻ H1 ( hại hay lợi chắc ai cũng biết rùi ) vì thế mong bác nào có cách giải quyết cụ thể chia sẻ với nhau nhé .
    Thanks đã đọc bài

2. YooRich

YooRich Mới tham gia

3. dinhnv2507

dinhnv2507 Rất tích cực

Bạn vào tem đang dùng theo đường dẫn: template(đang dùng)/html/com_conten bạn có thể thay đổi tùy biến các thẻ từ section, category, article, frontpage nhé. Thường nó nằm trong 2 file này blog_item.php hoặc blog.php
    Cần giúp đỡ thì pm mình: dinhnv2507

4. vntoday007

vntoday007 Mới tham gia

cái này thay đổi được bài hướng dẫn khá nhiều. vấn đề mình ngán ở đây là các bài viết của joomla khi chuyển sang danh mục khác link cũ vẫn sống ÁC THIỆT, cái nữa là ví dụ chuyển page 2 (ví dụ 1 trang để 6 bài thì hơn nó sẽ có trang 2,3,...) trùng title, meta descript. Cái trùng title 1 bác trong diễn đàn đã giúp giải quyết, còn các trường hợp còn lại nữa nhiều lắm. mình đã căng mắt đi tìm các plugin giải quyết ko ổn lắm. Vấn đề nữa là link sẽ bị trùng khá nhiều. hơi ảo..... mọi người liệt kê nốt các vấn đề ra xem có bác nào có cách giải quyết dùm với ạ

5. Dao Minh Cuong

Dao Minh Cuong Mới tham gia

Mình có biết 1 trang để tăng lượng truy cập vào website là trang:
    traffboost.net?ref=Xa0
    khá là hay

comments powered by Disqus